Quần giữ nhiệt là phân khúc sản phẩm phát triển nhanh nhất trong ngành hàng may mặc sử dụng pin.— thế nhưng chúng vẫn là một trong những sản phẩm bị đánh giá thấp nhất về mặt kỹ thuật khi sản xuất đúng cách. Đối với người mua B2B đang tìm kiếm giải pháp sưởi ấm phần thân dưới cho đội xây dựng, công nhân ngoài trời, người lái xe máy hoặc những người đam mê thể thao mùa đông, việc lựa chọn nhà sản xuất phù hợp là quyết định trực tiếp quyết định đến sự an toàn, thoải mái và thành công trên thị trường của sản phẩm. Hướng dẫn này bao gồm mọi thứ từ thiết kế vùng sưởi ấm và thông số kỹ thuật pin đến các tùy chọn OEM/ODM và các yêu cầu chứng nhận.

1Tổng quan thị trường quần giữ ấm và các phân khúc người mua

Thị trường quần áo giữ ấm toàn cầu, được định giá khoảng 900 triệu đô la vào năm 2024, dự kiến ​​sẽ đạt 1,8 tỷ đô la vào năm 2029 với tốc độ tăng trưởng kép hàng năm (CAGR) là 14,8%. Trong thị trường này, quần giữ ấm — bao gồm quần lao động giữ ấm, quần trượt tuyết giữ ấm, lớp lót giữ ấm và quần cưỡi ngựa giữ ấm — chiếm thị phần ngày càng tăng khi người tiêu dùng và người mua doanh nghiệp mở rộng phạm vi sản phẩm vượt ra ngoài danh mục áo khoác giữ ấm truyền thống.

Không giống như áo khoác giữ ấm, vốn chiếm ưu thế về nhận diện thương hiệu, quần giữ ấm phục vụ một nhu cầu chức năng cụ thể hơn: giữ ấm phần thân dưới khi tiếp xúc lâu với môi trường ngoài trời. Tính đặc thù này tạo ra nhu cầu mạnh mẽ từ các phân khúc khách hàng được xác định rõ ràng với tỷ lệ mua lại cao và quy trình mua sắm bài bản.

1,8 tỷ đô la
Dự báo thị trường quần áo giữ ấm toàn cầu đến năm 2029
14,8%
Tốc độ tăng trưởng kép hàng năm của thị trường giai đoạn 2024-2029
3-6 giờ
Thời gian sử dụng pin thông thường ở chế độ nhiệt trung bình.

Phân khúc khách hàng B2B chính cho quần giữ ấm

Phân khúc người mua Khối lượng đơn đặt hàng điển hình Các yêu cầu chính của sản phẩm Độ nhạy cảm về giá
Trang phục bảo hộ lao động cho ngành xây dựng/công nghiệp 200 – 1.000 chiếc/năm Tùy chọn phản quang, đầu gối được gia cố, túi đựng dụng cụ, khả năng chống lạnh theo tiêu chuẩn EN 342. Trung bình
Nhà phân phối đồ ngoài trời/săn bắn 100 – 500 chiếc/mùa Vải vỏ ngoài không gây tiếng ồn, nhiều lựa chọn họa tiết ngụy trang, lớp lót khử mùi. Thấp (phân biệt giá trị)
Đại lý xe máy/xe thể thao 50 – 300 chiếc Túi đựng giáp đạt tiêu chuẩn CE, tương thích với điện 12V, các tấm co giãn. Trung bình
Các nhà bán lẻ đồ trượt tuyết/thể thao mùa đông 50 – 200 chiếc/mùa Chống thấm nước 10.000mm+, thiết kế công thái học, tích hợp ống quần bảo vệ mắt cá chân. Trung bình
Người mua đồng phục công ty 300 – 2.000 chiếc/năm Thêu logo, kích thước tiêu chuẩn, kiểm định BSCI Cao

Đối với các nhà điều hành và phân phối thương hiệu B2B, việc tìm nguồn cung ứng là rất quan trọng.Đối tác OEM/ODM cho quần giữ nhiệtViệc xác minh năng lực sản xuất là bước quan trọng nhất — hiệu suất, độ tin cậy và sự tuân thủ của sản phẩm đều bắt nguồn từ chất lượng sản xuất.

2Công nghệ sưởi ấm: Vùng, bộ phận gia nhiệt và vị trí lắp đặt

Quần sưởi sử dụng các phần tử gia nhiệt điện trở — sợi carbon hoặc sợi phủ graphene — được nhúng vào các vùng giải phẫu cụ thể của quần. Không giống như áo khoác sưởi, nơi vị trí các vùng gia nhiệt tương đối tiêu chuẩn (ngực, lưng, cổ áo), quần sưởi đòi hỏi phải lập kế hoạch công thái học cẩn thận hơn vì phần thân dưới có các kiểu cung cấp máu, yêu cầu vận động và nhu cầu cách nhiệt khác nhau.

Cấu hình vùng sưởi tiêu chuẩn

Quần sưởi: Cấu hình vùng sưởi theo loại sản phẩm QUẦN CÔNG SỞ TRƯỢT TUYẾT / HOẠT ĐỘNG NGOÀI TRỜI QUẦN CƯỠI NGỰA KHU VỰC Đùi Đầu gối Đai lưng Đùi Đùi Đầu gối Con bê Vùng đùi Vùng đầu gối Vùng bắp chân Đai lưng 2 khu vực Đùi + Đầu gối 3 khu vực Vòng eo + 2 lần vòng đùi 6 khu vực 2x Đùi + Đầu gối + Bắp chân
Cấu hình vùng sưởi ấm cho quần theo từng loại sản phẩm | Hướng dẫn sản xuất của PASSION OUTERWEAR

So sánh vật liệu gia nhiệt: sợi carbon so với graphene

Hai công nghệ phần tử gia nhiệt chủ đạo dành cho quần chạy bằng pin có những đặc tính hiệu suất khác biệt đáng kể:

Tài sản Hệ thống sưởi bằng sợi carbon Sưởi ấm bằng graphene
Thời gian làm nóng (đến công suất tối đa) 25 – 40 giây 8 – 15 giây
Phân bố nhiệt Tốt (mẫu phần tử tuyến tính) Tuyệt vời (phủ kín toàn bộ bề mặt)
Độ bền khi giặt Hơn 50 chu kỳ Hơn 60 chu kỳ
Độ linh hoạt / khả năng co giãn Độ khó vừa phải (tránh các khúc cua gấp) Cao (dựa trên phim, phù hợp với chuyển động)
Chi phí nguyên vật liệu (cho mỗi sản phẩm may mặc) 4 đô la – 8 đô la 9 đô la – 18 đô la
Phù hợp nhất cho Quần lao động, quần áo ngoài trời giá rẻ Trượt tuyết cao cấp, xe máy, hiệu suất cao

Đối với hầu hết các ứng dụng quần áo bảo hộ lao động B2B, sợi carbon vẫn là lựa chọn tiêu chuẩn nhờ độ bền đã được chứng minh và hiệu quả về chi phí. Các thương hiệu cao cấp về đồ ngoài trời và xe máy ngày càng ưa chuộng các thành phần graphene, đặc biệt là trong trường hợp khả năng tản nhiệt đều trên bề mặt và làm nóng nhanh chóng giúp bù đắp cho mức giá cao hơn.

3Thông số kỹ thuật và tiêu chuẩn hiệu suất của pin

Việc lựa chọn pin là quyết định kỹ thuật quan trọng nhất trong thiết kế quần sưởi. Pin quyết định thời gian hoạt động, phạm vi chứng nhận an toàn, tuân thủ quy định vận chuyển và trải nghiệm người dùng. Không giống như áo khoác sưởi – nơi bộ pin có thể được đặt trong túi ngực hoặc túi bên hông – quần sưởi đòi hỏi phải xem xét cẩn thận vị trí đặt pin, đường dẫn dây kết nối và khả năng bảo vệ vật lý khỏi bị uốn cong và nén trong quá trình sử dụng.

Cấu hình pin tiêu chuẩn cho quần sưởi

Thông số pin Cấp độ đầu vào Tiêu chuẩn Phần thưởng
Dung tích 4.000 mAh 7.200 mAh 10.000 mAh
Điện áp 3.7V (USB 5V) 7.4V 7.4V hoặc 12V
Cài đặt nhiệt độ 3 (Cao/Trung bình/Thấp) 3 (Cao/Trung bình/Thấp) 5 + Điều khiển bằng ứng dụng
Thời gian chạy (cài đặt trung bình) 2 – 3 giờ 4 – 6 giờ 6 – 10 giờ
Thời gian sạc (USB-C) 3 – 4 giờ 3,5 – 5 giờ 2 – 3 giờ (sạc nhanh)
Vị trí ngăn chứa pin Túi bên hông thắt lưng Túi thắt lưng chuyên dụng Túi đeo hông có thể tháo rời
Tác động giá bán buôn điển hình + 8 đô la – 12 đô la + 18 đô la – 28 đô la + 35 đô la – 60 đô la

Các phương pháp tốt nhất để bố trí pin

Việc bố trí pin trong quần giữ ấm đòi hỏi những giải pháp thiết kế đặc thù mà nhiều nhà sản xuất cấp thấp thường bỏ qua:

  • Tích hợp dây thắt lưng:Vị trí phổ biến nhất và phù hợp nhất về mặt công thái học. Một túi đựng pin chuyên dụng ở thắt lưng giúp phân bổ trọng lượng đều và cho phép dễ dàng tháo ra để giặt. Túi này nên được gia cố bằng lớp lót cứng để ngăn pin bị nén khi cúi người.
  • Quản lý cáp kết nối:Dây cáp của bộ phận gia nhiệt phải được luồn qua các rãnh bên trong để tránh bị kẹp ở các điểm gập gối và hông. Việc luồn dây cáp không đúng cách là nguyên nhân chính gây hỏng quần giữ nhiệt sau 30-50 lần giặt.
  • Mạch bảo vệ BMS:Hệ thống quản lý pin (BMS) chất lượng là điều không thể thiếu. Nó ngăn ngừa tình trạng sạc quá mức, xả sâu, đoản mạch và quá nhiệt. Hãy yêu cầu bảng thông số kỹ thuật BMS từ bất kỳ nhà sản xuất tiềm năng nào — việc thiếu tài liệu này là một dấu hiệu cảnh báo đỏ cho thấy họ không đủ điều kiện.
  • Có thể tháo rời so với tích hợp:Đối với các ứng dụng quần áo bảo hộ lao động và đồng phục B2B, nên sử dụng bộ pin có thể tháo rời. Điều này cho phép giặt quần áo mà không cần pin, kéo dài tuổi thọ pin và đơn giản hóa việc thay thế tại hiện trường khi pin bị xuống cấp sau 300-500 chu kỳ sạc.

4Cấu trúc trang phục và lựa chọn vải

Quần giữ nhiệt phải cân bằng ba yêu cầu cấu tạo trái ngược nhau: cách nhiệt (để giữ nhiệt do môi trường tạo ra), quản lý độ ẩm (để xử lý mồ hôi trong quá trình hoạt động thể chất) và độ bền cơ học (để chịu được sự khắc nghiệt của công việc hoặc thể thao ngoài trời). Phương pháp cấu tạo khác nhau đáng kể tùy thuộc vào từng loại sản phẩm.

Thông số kỹ thuật vải theo ứng dụng

Thông số kỹ thuật xây dựng: Quần giữ ấm dùng trong công việc, ngoài trời và khi đi xe máy. THÔNG SỐ KỸ THUẬT QUẦN CÔNG SỞ HOẠT ĐỘNG NGOÀI TRỜI/TRƯỢT TUYẾT XE MÁY Vỏ ngoài Cách nhiệt Xếp hạng chống nước Độ mài mòn (Martindale) Các tính năng chính Trọng lượng điển hình Polyester 600D / Cordura 100g Bông nhồi Khả năng chống nước DWR 5000mm Hơn 20.000 chu kỳ Miếng đệm đầu gối, vòng giữ dụng cụ 650 – 850g Vải Ripstop 200D / Co giãn 4 chiều 60g Primaloft / 80g Lông vũ 10.000 – 20.000mm 12.000 – 15.000 chu kỳ ống bảo vệ ủng, thẻ trượt tuyết 450 – 650g Chất liệu pha trộn Nylon/Aramid 600D 80g bông polyester + lớp chắn gió Khả năng chống gió trên 5000mm Hơn 25.000 chu kỳ Túi đựng giáp CE, tay cầm 700 – 950g
Thông số kỹ thuật cấu tạo quần giữ ấm theo từng loại sản phẩm | PASSION OUTERWEAR

Các chi tiết xây dựng quan trọng mà người mua phải xác minh

  • Tấm bảo vệ đầu gối được gia cố:Đối với các ứng dụng trong công việc và xe máy, vùng đầu gối là nơi chịu ma sát cao nhất. Hãy chọn chất liệu tối thiểu 600D Cordura hoặc tương đương cho vùng đầu gối, với thiết kế khớp nối được định hình sẵn để bộ phận gia nhiệt được tích hợp gần đó không bị gập lại nhiều lần dưới tải trọng.
  • Các kênh dẫn cáp bên trong:Dây dẫn nhiệt phải được luồn qua các rãnh kín bên trong, không được luồn lỏng lẻo qua lớp cách điện. Điều này giúp tránh bị rối dây trong quá trình giặt rửa và loại bỏ nguy cơ hư hỏng dây dẫn tại các điểm uốn cong.
  • Lớp màng mỏng của bộ phận gia nhiệt:Các bộ phận cấu thành nên được gắn kết với lớp vải vỏ bên trong bằng phương pháp ép nhiệt, không được dán keo hoặc may. Việc may tạo ra các điểm thủng làm giảm khả năng chống thấm nước và cho phép hơi ẩm xâm nhập vào bên trong bộ phận.
  • Cấu trúc đường may đáy quần:Đường may đáy quần phẳng hoặc được viền chắc chắn là yếu tố quan trọng để tạo sự thoải mái trong các hoạt động thể chất. Đường may quá dày ở vùng đáy quần gây ra hiện tượng cọ xát và là vấn đề thường gặp nhất khi mua quần lao động có hệ thống sưởi.

5OEM so với ODM: Các lựa chọn sản xuất dành cho người mua B2B

Đối với các doanh nghiệp mua hàng B2B tham gia thị trường quần giữ ấm, việc lựa chọn giữa OEM (thiết kế tùy chỉnh, sản xuất tại nhà máy) và ODM (thiết kế tại nhà máy, thương hiệu của người mua) sẽ quyết định thời gian đưa sản phẩm ra thị trường, vốn đầu tư ban đầu và sự khác biệt hóa sản phẩm. Cả hai con đường đều khả thi tùy thuộc vào giai đoạn phát triển và quy mô kinh doanh của bạn.

Quần giữ nhiệt ODM: nhanh chóng gia nhập thị trường với rủi ro thấp hơn

Các chương trình ODM sử dụng các thiết kế quần giữ nhiệt đã được kiểm chứng từ danh mục sản phẩm hiện có của nhà sản xuất. Bạn chọn thiết kế cơ bản, chỉ định màu sắc thương hiệu, thêm logo và nhãn mác, rồi đặt hàng. Ưu điểm chính:

  • Thời gian hoàn thành mẫu: 5-10 ngày làm việc so với 10-20 ngày đối với đơn hàng OEM.
  • Số lượng đặt hàng tối thiểu thấp hơn: 50-100 chiếc mỗi màu so với hơn 200 chiếc cho đơn hàng OEM đầy đủ.
  • Sản phẩm đã được chứng nhận trước: các chứng nhận CE, FCC, UL 2089 hiện có sẽ được chuyển sang phiên bản mang thương hiệu của bạn (đối với hệ thống điện tiêu chuẩn).
  • Giảm thiểu rủi ro thiết kế: các mẫu đã được chứng minh giúp loại bỏ chi phí lặp lại trong quá trình phát triển mẫu mới.

Danh mục ODM của PASSION OUTERWEAR bao gồm hơn 8 mẫu quần giữ ấm thuộc các danh mục quần áo lao động, trượt tuyết và hoạt động ngoài trời. Tất cả các mẫu đều đạt chứng nhận CE/FCC/UL 2089 và có thể giặt được hơn 50 lần.

Quần giữ nhiệt OEM: phát triển hoàn toàn theo yêu cầu.

Đối với các thương hiệu yêu cầu sản phẩm độc quyền — kiểu dáng độc đáo, bố trí vùng sưởi độc quyền, thông số kỹ thuật vải độc quyền — phát triển OEM là con đường đúng đắn. Quy trình bao gồm:

  1. Nộp bản tóm tắt kỹ thuật:Bảng thông số kỹ thuật trang phục bao gồm chi tiết cấu tạo, kích cỡ, thị trường mục tiêu và các chứng nhận cần thiết.
  2. Phát triển mẫu:Xưởng sản xuất tạo ra các mẫu kỹ thuật dựa trên các tệp thiết kế hoặc bản phác thảo của thương hiệu (2-4 tuần).
  3. Ví dụ vòng 1:Mẫu thử độ vừa vặn trên chất liệu vải cơ bản, không có bộ phận gia nhiệt (1-2 tuần)
  4. Ví dụ vòng 2:Mẫu sản phẩm hoàn chỉnh có hệ thống sưởi (1-2 tuần)
  5. Kiểm tra chứng nhận:Kiểm tra an toàn điện cho cấu hình cụ thể (2-4 tuần, có thể thực hiện song song)
  6. Sản xuất hàng loạt:4-6 tuần sau khi mẫu được phê duyệt

Toàn bộ quy trình sản xuất quần sưởi ấm theo đơn đặt hàng OEM, từ khi nhận yêu cầu đến khi lô hàng đầu tiên được giao:12-18 tuần. Vìquần áo lao động đặt mayĐối với các ứng dụng yêu cầu chứng nhận an toàn và các yếu tố phản quang, cần thêm 2-3 tuần để xác minh sự tuân thủ.

Gợi ý trang phục ngoài trời của PASSION:Những người mua lần đầu trong lĩnh vực quần giữ ấm nên bắt đầu với sản phẩm ODM để xác nhận nhu cầu thị trường và xây dựng năng lực vận hành. Sau 2-3 mùa kinh doanh thành công, hãy chuyển sang OEM để tạo sự khác biệt cho thương hiệu. Chi phí tiết kiệm được từ việc tránh các lỗi phát triển sẽ dễ dàng bù đắp cho việc trì hoãn đầu tư OEM.

6Danh sách kiểm tra chứng nhận và tuân thủ

Quần sưởi, với tư cách là loại quần áo chạy bằng điện có tích hợp pin lithium, phải tuân thủ đầy đủ các quy định về điện và dệt may áp dụng cho quần áo sưởi ấm. Các yêu cầu tuân thủ khác nhau tùy thuộc vào thị trường và phải được xác minh trước khi đặt hàng sản xuất.

Chứng nhận Thị trường mục tiêu Nội dung bao gồm Tình trạng công việc tại PASSION OUTERWEAR
Chứng nhận CE (LVD + EMC) Liên minh châu Âu An toàn điện, tuân thủ EMC Tích cực
FCC Phần 15 Hoa Kỳ Nhiễu tần số vô tuyến / nhiễu điện từ Tích cực
UL 2089 Hoa Kỳ An toàn điện và pin cho quần áo giữ ấm Tích cực
Liên Hợp Quốc 38.3 Toàn cầu (vận tải) Vận chuyển pin lithium bằng đường hàng không/đường biển Tích cực
RoHS / REACH Liên minh châu Âu Các chất độc hại trong thiết bị điện tử và vải Tích cực
BSCI / SMETA Toàn cầu Kiểm toán tuân thủ trách nhiệm xã hội tại nhà máy Tích cực
Tiêu chuẩn OEKO-TEX 100 Toàn cầu An toàn hóa chất dệt may (tiếp xúc với da) Tích cực
GRS (Tiêu chuẩn tái chế toàn cầu) Toàn cầu Khả năng truy xuất nguồn gốc vật liệu tái chế Tích cực
EN 342 (Bảo vệ chống lạnh) Liên minh châu Âu Quần áo bảo hộ cho môi trường lạnh Có sẵn theo yêu cầu
EN 13595 (Xe máy) Liên minh châu Âu quần áo bảo hộ cho người lái xe máy Có sẵn theo yêu cầu
Mẹo tuân thủ:Chứng nhận cho áo khoác sưởi ấm KHÔNG tự động áp dụng cho quần sưởi ấm — cấu hình bộ phận gia nhiệt, bố trí dây dẫn, thiết kế ngăn chứa pin và hướng dẫn giặt giũ đều khác nhau. Luôn yêu cầu tài liệu chứng nhận dành riêng cho sản phẩm, chứ không phải chứng nhận cấp nhà máy tham chiếu đến các mã sản phẩm khác.

7Cách đánh giá nhà sản xuất quần giữ ấm

Không phải tất cả các nhà máy có khả năng sản xuất áo khoác sưởi ấm đều được trang bị để sản xuất quần sưởi ấm đạt tiêu chuẩn chuyên nghiệp. Sự phức tạp về kỹ thuật của các loại quần áo sưởi ấm phần thân dưới — đặc biệt là việc đi dây cáp, quản lý điểm uốn và vị trí đặt pin — đòi hỏi chuyên môn sản xuất vượt xa việc lắp ráp quần áo sưởi ấm cơ bản.

7 tiêu chí đánh giá nhà cung cấp quần giữ ấm

1. Danh mục sản phẩm quần giữ ấm đã được chứng minh

Hãy yêu cầu mẫu sản phẩm thực tế hoặc hình ảnh độ phân giải cao của các lô sản xuất quần sưởi hiện tại — không chỉ áo khoác sưởi. Một nhà máy chưa từng sản xuất và vận chuyển quần sưởi ở quy mô thương mại trước đây sẽ gặp phải các vấn đề về chất lượng trong quá trình sản xuất của bạn. Hãy yêu cầu 2-3 khách hàng tham khảo cụ thể về các đơn đặt hàng quần sưởi.

2. Lắp ráp điện nội bộ

Việc tích hợp bộ phận gia nhiệt, đi dây, lắp đặt đầu nối pin và kiểm tra điện cuối cùng phải được thực hiện nội bộ, không được thuê ngoài. Việc thuê ngoài lắp ráp điện sẽ phá vỡ chuỗi chất lượng và tạo ra sự không rõ ràng về trách nhiệm pháp lý. Hãy hỏi: "Dây chuyền lắp ráp điện của các bạn ở đâu và tôi có thể xem nó trong quá trình kiểm tra nhà máy không?"

3. Dữ liệu thử nghiệm giặt và độ bền

Hãy yêu cầu các báo cáo thử nghiệm thực tế thể hiện hiệu suất làm nóng sau 25 và 50 chu kỳ giặt máy. Kết quả chấp nhận được: độ suy giảm công suất nhiệt dưới 10% ở mốc 50 chu kỳ. Các nhà máy không thể cung cấp dữ liệu này chứng tỏ chưa đầu tư vào việc kiểm định chất lượng — một yếu tố dự báo mạnh mẽ về các khiếu nại lỗi sản phẩm từ khách hàng của bạn.

4. Khả năng phân loại theo mẫu

Quần giữ nhiệt cần có kích cỡ phù hợp từ XS đến 3XL (hoặc kích cỡ tùy chỉnh cho quần áo bảo hộ lao động). Mỗi kích cỡ yêu cầu tính toán lại chiều dài dây dẫn và khoảng cách đi dây cáp. Các nhà máy sử dụng chiều dài dây dẫn cố định cho tất cả các kích cỡ sẽ sản xuất ra những sản phẩm giữ nhiệt kém hiệu quả ở các kích cỡ quá lớn hoặc quá nhỏ. Đây là một trong những cách làm tắt phổ biến nhất trên thị trường.

5. Tính minh bạch của nhà cung cấp pin

Hãy yêu cầu biết nhãn hiệu và loại cell pin lithium được sử dụng (ví dụ: Samsung SDI, LG Chem, cell CATL, hoặc tương đương). Chất lượng cell pin là yếu tố quan trọng nhất ảnh hưởng đến độ tin cậy lâu dài của sản phẩm. Hãy từ chối bất kỳ nhà máy nào không thể hoặc không muốn tiết lộ nhà cung cấp cell pin của họ.

6. Các chứng chỉ hiện hành còn hiệu lực

Hãy xác minh rằng các chứng nhận CE, FCC, UL 2089 và UN 38.3 còn hiệu lực (chưa hết hạn) và ghi rõ cấu hình sản phẩm bạn đang đặt hàng. Đối chiếu số tham chiếu chứng nhận với cơ sở dữ liệu của cơ quan cấp chứng nhận nếu có. Yêu cầu cung cấp ngày cấp và ngày hết hạn của chứng nhận — nhiều nhà máy cung cấp chứng nhận đã hết hạn.

7. Số lượng đặt hàng tối thiểu linh hoạt và quy trình lấy mẫu

Nhà sản xuất chuyên nghiệp chấp nhận đơn đặt hàng thử nghiệm từ 50-200 sản phẩm để thiết lập mối quan hệ với khách hàng mới. Các nhà máy yêu cầu đơn hàng đầu tiên từ 500 sản phẩm trở lên thường không được trang bị để phát triển thương hiệu B2B — họ phục vụ người mua số lượng lớn hàng hóa thông thường. Quy trình lấy mẫu tối thiểu phải bao gồm: mẫu cấu tạo, mẫu chức năng gia nhiệt, mẫu thử nghiệm giặt và mẫu phê duyệt trước khi sản xuất.

Nghiên cứu điển hình — Ứng dụng đồng phục công sở cho doanh nghiệp:Một công ty xây dựng châu Âu đặt mua 400 chiếc quần lao động có sưởi mỗi năm cho đội ngũ công nhân làm việc ngoài trời của họ đã đưa ra các yêu cầu sau: pin rời 7.4V/7,200mAh, khả năng chống lạnh theo tiêu chuẩn EN 342, kiểm định BSCI, dải phản quang theo tiêu chuẩn EN ISO 20471 Loại 2, và thêu logo trên túi chân trái. PASSION OUTERWEAR đã sản xuất và chứng nhận toàn bộ đơn hàng trong 14 tuần, bao gồm cả kiểm tra trước khi giao hàng độc lập của SGS. Hiệu suất hoạt động thực tế ở -15°C duy trì được 5-6 giờ sưởi ấm liên tục ở chế độ trung bình.

Câu hỏi thường gặp

Số lượng đặt hàng tối thiểu cho quần sưởi tùy chỉnh là bao nhiêu?
Đối với dịch vụ ODM tùy chỉnh (thay đổi màu sắc, logo, nhãn mác cho thiết kế hiện có), số lượng đặt hàng tối thiểu tại PASSION OUTERWEAR bắt đầu từ 50 chiếc mỗi màu. Đối với dịch vụ OEM hoàn chỉnh với các mẫu thiết kế và thông số kỹ thuật điện tùy chỉnh, số lượng tối thiểu thường là 200 chiếc mỗi SKU. Chúng tôi có thể đáp ứng các đơn hàng thử nghiệm nhỏ hơn để thử nghiệm thị trường ban đầu với mức giá được điều chỉnh. Vui lòng liên hệ với chúng tôi tạipassionouterwear.com/contact-usĐể nhận báo giá cụ thể dựa trên số lượng và yêu cầu kỹ thuật của bạn.
Có thể giặt quần giữ nhiệt trong máy giặt thông thường được không?
Đúng vậy — Quần giữ nhiệt PASSION OUTERWEAR được thiết kế để giặt máy sau khi tháo pin. Các bộ phận gia nhiệt, dây dẫn bên trong và các đầu nối được đánh giá có thể chịu được hơn 50 chu kỳ giặt máy ở chế độ giặt nhẹ 30°C. Chúng tôi khuyên bạn nên tháo pin trước khi giặt, sử dụng túi giặt để bảo vệ các điểm kết nối và phơi khô tự nhiên (sấy khô ở nhiệt độ cao có thể làm hỏng lớp màng bảo vệ bộ phận gia nhiệt ở các sản phẩm chất lượng thấp). Quy trình sản xuất của chúng tôi bao gồm thử nghiệm giặt 30 chu kỳ trên mỗi mẫu sản phẩm mới trước khi đưa ra thị trường.
Pin của quần sưởi có thể sử dụng được bao lâu sau mỗi lần sạc đầy?
Thời lượng pin thay đổi đáng kể tùy thuộc vào dung lượng và cài đặt nhiệt độ. Pin tiêu chuẩn 7.200mAh / 7.4V cung cấp khoảng 2-3 giờ ở chế độ cao, 4-6 giờ ở chế độ trung bình và 6-10 giờ ở chế độ thấp. Đối với các ứng dụng làm việc ngoài trời kéo dài, chúng tôi khuyên dùng cấu hình 10.000mAh, giúp kéo dài thời gian hoạt động ở chế độ trung bình lên 7-10 giờ — đủ cho một ca làm việc trọn vẹn. Dung lượng pin, điện áp và thời gian hoạt động dự kiến ​​nên được kiểm tra trong bảng thông số kỹ thuật sản phẩm từ nhà sản xuất.
Những chứng nhận nào cần thiết để bán quần giữ ấm ở EU và Mỹ?
Đối với Liên minh Châu Âu, chứng nhận CE (bao gồm Chỉ thị Điện áp thấp và Chỉ thị EMC) là bắt buộc, cùng với việc tuân thủ RoHS đối với các linh kiện điện tử và chứng nhận vận chuyển pin UN 38.3. Đối với Hoa Kỳ, việc tuân thủ FCC Phần 15 là bắt buộc đối với bất kỳ sản phẩm nào có tính năng điều khiển không dây; chứng nhận UL 2089 được yêu cầu bởi hầu hết các nhà bán lẻ lớn của Hoa Kỳ. Các cuộc kiểm toán tuân thủ xã hội BSCI hoặc SMETA được yêu cầu bởi hầu hết các nhà mua hàng bán lẻ của EU và Vương quốc Anh. PASSION OUTERWEAR hiện đang sở hữu tất cả các chứng nhận này ở trạng thái hoạt động, bao gồm các sản phẩm được vận chuyển đến thị trường Bắc Mỹ và Châu Âu.
Tôi có thể thêm các chứng nhận về khả năng phản quang hoặc an toàn của thương hiệu mình vào sản phẩm không?
Vâng — đối với các ứng dụng quần áo bảo hộ lao động, chúng tôi cung cấp các cấu hình quần sưởi phản quang với băng phản quang EN ISO 20471 Loại 2, đã được kiểm tra và chứng nhận theo tiêu chuẩn bảo vệ chống lạnh EN 342. Chúng được cấu hình dưới dạng sản phẩm OEM tùy chỉnh chứ không phải thiết kế ODM tiêu chuẩn vì chứng nhận an toàn phải được thực hiện trên cấu hình hoàn thiện cụ thể. Thời gian giao hàng cho quần bảo hộ lao động sưởi ấm phản quang đã được chứng nhận thường là 14-18 tuần, bao gồm cả kiểm tra chứng nhận. Chúng tôi có thể hỗ trợ phối hợp kiểm tra SGS hoặc Bureau Veritas cho các yêu cầu thị trường cụ thể của bạn.
Liệu có thể sử dụng bộ pin của áo khoác sưởi ấm trong quần sưởi ấm được không?
Điều này phụ thuộc vào điện áp và tiêu chuẩn đầu nối. Nhiều nhà sản xuất đã tiêu chuẩn hóa hệ thống pin 7.4V với loại đầu nối thông dụng (thường là đầu nối kiểu JST 2 chân hoặc 3 chân) để cho phép khả năng hoán đổi giữa các sản phẩm áo khoác và quần sưởi ấm. Đây là một lợi thế mua hàng đáng kể cho các thương hiệu cung cấp hệ thống quần áo sưởi ấm — một pin cung cấp năng lượng cho nhiều sản phẩm. Khi yêu cầu mẫu ODM, hãy hỏi cụ thể xem tiêu chuẩn đầu nối pin có phù hợp với pin áo khoác sưởi ấm của bạn hay không. PASSION OUTERWEAR cung cấp các hệ thống pin tương thích chéo trên toàn bộ dòng sản phẩm quần áo sưởi ấm của chúng tôi.
Susan Wang
Susan Wang
Phó Giám đốc | Thời trang đam mê
20 năm kinh nghiệm sản xuất quần áo ngoài trời, quần áo lao động và quần áo giữ ấm. Được chứng nhận bởi BSCI, SMETA, GRS, OEKO-TEX và VF Corporation. Kết nối tại...LinkedIn.

Mua quần giữ ấm từ nhà sản xuất được chứng nhận.

PASSION OUTERWEAR sản xuất quần giữ ấm cho quần áo lao động, hoạt động ngoài trời và xe máy — đạt chứng nhận CE/FCC/UL 2089, số lượng đặt hàng tối thiểu linh hoạt từ 50 chiếc, và hơn 20 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực quần áo giữ ấm. Yêu cầu mẫu hoặc nhận báo giá tùy chỉnh ngay hôm nay.

Yêu cầu mẫu thử miễn phí Xem chương trình OEM/ODM