Một chiếc áo khoác phồng có thể gấp gọn thành công hay thất bại phụ thuộc vào một lời hứa: nó phải biến mất vào chính túi của mình và khi lấy ra vẫn trông như mới.Đối với các chương trình bán lẻ du lịch, hàng không và miễn thuế, cũng như các thương hiệu đồ ngoài trời hướng đến hiệu quả giữ ấm so với trọng lượng, lời hứa đó là một thông số kỹ thuật – thể tích khi đóng gói, khả năng phục hồi sau khi nén, độ phồng và trọng lượng vải đều tương tác với nhau, và một chiếc áo khoác không đáp ứng được bất kỳ tiêu chí nào trong số đó sẽ thất bại trên thị trường. Hướng dẫn này giải thích cách các nhà mua hàng số lượng lớn xác định thông số kỹ thuật cho áo khoác phồng nhẹ, dễ gấp gọn để sản xuất OEM: các thông số xác định "dễ gấp gọn", cách chọn độ phồng và trọng lượng, những yêu cầu đối với dây chuyền may của áo khoác siêu nhẹ, những tính năng nào thực sự quan trọng đối với du khách, và cách kiểm tra khả năng nén trước khi khách hàng thực hiện điều đó.

1Vì sao áo khoác phồng có thể gấp gọn là một mặt hàng tiềm năng cho ngành bán lẻ du lịch?

Logic thương mại của áo khoác phồng có thể gấp gọn rất đơn giản: nó giải quyết vấn đề đóng gói mà mọi du khách đều gặp phải và hầu như không có loại quần áo nào khác giải quyết được. Người đi làm muốn giữ ấm khi đến nơi, chứ không phải muốn thêm trọng lượng trong vali; hãng hàng không muốn một mặt hàng miễn thuế có thể để vừa trong khoang hành lý xách tay; nhà bán lẻ đồ ngoài trời muốn một lớp áo giữa có thể cất gọn trong ba lô cho đến khi cần dùng. Cùng một chiếc áo khoác đáp ứng cả ba nhu cầu, đó là lý do tại sao áo khoác phồng có thể gấp gọn đã trở thành mặt hàng quen thuộc trong các cửa hàng bán lẻ du lịch, các quầy hàng tại sân bay và các gói sản phẩm thương mại điện tử.

Đối với người mua sỉ, loại sản phẩm này có hai đặc tính cấu trúc hấp dẫn. Thứ nhất, nó hầu như không phụ thuộc vào mùa: áo khoác có thể gấp gọn bán chạy vào mùa xuân và mùa thu, chứ không chỉ vào giữa mùa đông, điều này làm phẳng đường cong cầu và cải thiện vòng quay hàng tồn kho. Thứ hai, đóng gói nén làm giảm đáng kể thể tích vận chuyển — một chiếc áo khoác lông vũ có thể gấp gọn sẽ được nén lại chỉ còn một phần nhỏ so với thể tích ban đầu, và ngay cả việc nén bằng túi poly tiêu chuẩn cũng làm giảm thể tích vận chuyển từ 40 đến 60%, điều này trực tiếp làm giảm chi phí vận chuyển trên mỗi đơn vị sản phẩm trong các chương trình vận chuyển container. Loại sản phẩm này mang lại lợi thế cho các nhà máy có thể duy trì dung sai chính xác đối với vật liệu nhẹ, đây chính là khoảng cách năng lực phân biệt một nhà máy chuyên về sản phẩm siêu nhẹ với một nhà máy sản xuất quần áo ngoài trời thông thường.

Ý nghĩa đối với người mua:Các chương trình sản xuất túi ngủ có thể gấp gọn được đánh giá dựa trên tỷ lệ giữ ấm so với trọng lượng và kích thước khi đóng gói, chứ không phải giá mỗi kilogram lông vũ. Hai báo giá với cùng trọng lượng lông vũ có thể khác nhau rất nhiều về thể tích khi đóng gói vì một báo giá sử dụng lông vũ 800-fill và vải vỏ 10D, còn báo giá kia sử dụng lông vũ 650-fill và vải vỏ 30D. Hãy chỉ rõ các chỉ số kết quả — thể tích khi đóng gói và tổng trọng lượng của sản phẩm — chứ không chỉ các thông số đầu vào.

2Định nghĩa "Có thể đóng gói": Các con số mà người mua nên chỉ định

Thuật ngữ "có thể đóng gói" không có định nghĩa pháp lý, đó chính là lý do tại sao nó phải được định nghĩa trong bộ tài liệu kỹ thuật của bạn. Ngành công nghiệp này làm việc với ba con số, và một bản đặc tả đáng tin cậy phải bao gồm cả ba con số đó.

Ba chỉ số quan trọng

Tổng trọng lượng của trang phục.Một chiếc áo khoác phồng siêu nhẹ có thể gấp gọn thực sự nặng từ 200 đến 350 gram ở size L; một chiếc áo khoác phồng du lịch nhẹ nặng từ 350 đến 500 gram. Dưới khoảng 200 gram, bạn đang ở trong phân khúc áo khoác leo núi cao cấp với chất liệu 7D và độ phồng cao — đẹp, đắt tiền và dễ bị hư hỏng. Hầu hết các chương trình du lịch đều nhắm đến trọng lượng từ 250 đến 400 gram.

Thể tích đóng gói.Được đo bằng lít khi áo khoác được nén vào túi đựng hoặc bao tải và ép đến một thể tích nhất định, kích thước khi đóng gói là con số quyết định việc bán áo khoác trên kệ. Một thang đo thực tế: một chiếc áo khoác có trọng lượng 400 gram với lớp lót trung bình sẽ có thể tích khoảng 1,8 đến 2,2 lít; một chiếc áo khoác 300 gram với lớp lót 800 fill được thiết kế tốt sẽ có thể tích khoảng 1,2 đến 1,5 lít; những chiếc áo siêu nhẹ tốt nhất có thể tích dưới một lít. Kích thước của bao tải tính bằng centimet cũng truyền tải thông điệp tương tự trong hình ảnh trưng bày tại cửa hàng — một hình trụ có kích thước xấp xỉ chai nước 500 ml là mục tiêu tiếp thị.

Tỷ lệ nén.Tỷ lệ giữa thể tích khi nén và thể tích khi phồng lên đo lường hiệu quả nén của áo khoác và – điều quan trọng – khả năng phục hồi của nó. Tỷ lệ điển hình là từ 1:4 đến 1:6 đối với áo khoác du lịch. Tỷ lệ này ít quan trọng hơn khả năng phục hồi: một chiếc áo khoác nén rất tốt nhưng mất ba ngày để phồng trở lại thì đã không hoàn thành nhiệm vụ chính của nó.

Cấp độ chương trình Cân nặng mục tiêu (Cỡ L) Độ đàn hồi Trọng lượng đầy Thể tích đóng gói Định vị điển hình
Du lịch tiết kiệm 450 đến 550 g 600 FP 130 đến 160 g 2,2 đến 2,8 lít Bán lẻ số lượng lớn, gói khuyến mãi
Hành trình cốt lõi 320 đến 420 g 700 FP 90 đến 120 g 1,5 đến 2,0 lít Bán lẻ du lịch, phạm vi sản phẩm cốt lõi của thương mại điện tử
Siêu nhẹ cao cấp 230 đến 300 g 800 FP 70 đến 95 g 1,0 đến 1,4 lít Sản phẩm đặc biệt dành cho hoạt động ngoài trời, quà tặng cao cấp.
Cấp độ cao nhất < 230 g 850 đến 900 FP 60 đến 80 g < 1,0 L Các thương hiệu leo ​​núi, sản phẩm Halo

Sơ đồ bên dưới cho thấy cùng một loại sản phẩm giữ ấm hoạt động như thế nào trên các cấp độ khác nhau — và tại sao sức căng của vật liệu, chứ không phải trọng lượng vật liệu, lại đóng vai trò quan trọng trong việc quyết định kích thước khi đóng gói.

Thể tích đóng gói: Cùng phân khúc ấm áp, ba phiên bản khác nhau. Thể tích đóng gói cỡ L (mang tính tham khảo); chỉ số độ phồng cao hơn giúp giữ nhiệt tốt hơn trong không gian nhỏ hơn. 2,5 lít 600 FP Lớp lót 150 g · Vỏ 480 g Xây dựng giá trị du lịch 1,7 lít 700 FP Lớp lót 110 g · Vỏ 360 g Xây dựng hành trình cốt lõi 1,2 lít 800 FP Lớp lót 85 g · Vỏ 275 g Cấu trúc siêu nhẹ cao cấp Chai 500 ml (Để dễ hình dung kích thước) (~0,6 L)

3Chiến lược đổ đầy: Tỷ lệ nhiệt độ/trọng lượng và khả năng làm đầy.

Chỉ số độ phồng (fill power) là con số quyết định cả hiệu quả kinh tế và hiệu suất của một sản phẩm có thể gấp gọn. Nó đo thể tích tính bằng inch khối mà một ounce lông vũ phồng lên trong một thử nghiệm tiêu chuẩn, vì vậy chỉ số độ phồng càng cao thì càng ấm hơn trên mỗi gram — và đối với một chiếc áo khoác có thể gấp gọn, sẽ cần ít vật liệu hơn để nén.Cục Lông vũ và Lông tơ Quốc tếCông bố các giao thức thử nghiệm trong ngành đằng sau việc đo độ phồng của lông vũ và lưu ý rằng lông vũ cũng có một hồ sơ bền vững đặc biệt: công việc đánh giá vòng đời của họ cho thấy lông vũ có tác động môi trường thấp hơn từ 85 đến 97% so với polyester trên tất cả các danh mục được phân tích, và tác động đến biến đổi khí hậu thấp hơn khoảng 18 lần — một lớp thông tin hữu ích cho các thương hiệu du lịch khi tiếp thị xu hướng du lịch thân thiện với môi trường hơn.

Điền thông tin phù hợp với chương trình.

Đối với các chương trình du lịch cơ bản, áo khoác lông vũ/lông tơ 90/10 với độ phồng 700 và trọng lượng từ 90 đến 120 gram ở cỡ L là lựa chọn phổ biến: nó mang lại sự ấm áp thực sự cho ba mùa với mức giá tầm trung. Nâng cấp lên 800 fill sẽ giảm khoảng 25 gram trọng lượng lông tơ mà vẫn giữ được độ ấm tương đương và giảm thể tích khi đóng gói khoảng một phần ba, nhưng chi phí lông vũ sẽ tăng lên không tương xứng vì nguồn cung 800 fill khan hiếm hơn. Dưới 700 fill, thể tích khi đóng gói tăng lên nhanh chóng và tuyên bố "dễ đóng gói" bắt đầu trở nên mang tính hình thức — một chiếc áo khoác 600 fill với 150 gram lông tơ vẫn phù hợp với thị trường bán lẻ giá rẻ, nhưng nó nên được tiếp thị là "nhẹ", chứ không phải "siêu nhẹ".

Mỗi lô hàng cần được kiểm chứng chứ không nên chỉ dựa vào giả định. Các phòng thí nghiệm độc lập như...IDFLKiểm tra công suất nén, thành phần, chỉ số oxy và độ đục, và kiểm tra lại mẫu tại các phòng thí nghiệm toàn cầu để xác nhận kết quả — một yêu cầu hợp lý đối với một tiêu chuẩn mà toàn bộ giá trị của nó dựa trên việc hoạt động đúng như ghi nhãn. Yêu cầu báo cáo kiểm tra theo lô với mỗi lô hàng số lượng lớn, và chỉ định công suất nén tối thiểu trong bộ tài liệu kỹ thuật với dung sai mà quá trình kiểm tra thực tế sẽ áp dụng.

Mẹo chọn thông số kỹ thuật:Thể hiện độ phồng của lớp lót bằng hai con số — độ phồng (chất lượng) và trọng lượng lớp lót trên mỗi kích cỡ (số lượng). Việc điều chỉnh trọng lượng lớp lót theo từng kích cỡ với tỷ lệ khoảng 11 đến 12 phần trăm cho mỗi bước tăng kích cỡ giúp giữ ấm đồng đều từ size S đến 2XL, và tránh được lời phàn nàn thường gặp về áo khoác du lịch rằng size XL lại lạnh hơn so với size mẫu.

4Các loại vải vỏ siêu nhẹ và những yêu cầu trong sản xuất của chúng.

Vải vỏ ngoài là yếu tố thứ hai trong phương trình về khả năng đóng gói, và đây là nơi các chương trình sản xuất đồ siêu nhẹ tạo dựng danh tiếng của mình. Trọng lượng vải vỏ ngoài ảnh hưởng đến thể tích khi đóng gói gần như tương đương với trọng lượng lớp lót: chuyển từ vải vỏ 40 gsm sang 20 gsm sẽ giảm được từ 40 đến 60 gram trọng lượng của quần áo và làm cho gói hàng nén nhỏ hơn rõ rệt.

Lựa chọn kẻ phủ nhận

Theo quy tắc thực tế, độ dày vải nylon 7D đến 10D dành cho dòng siêu nhẹ cao cấp, 15D đến 20D cho dòng du lịch cơ bản, và 30D đến 40D cho các dòng sản phẩm tiết kiệm chi phí, nơi độ bền và giá cả được ưu tiên. Nhẹ hơn không có nghĩa là tốt hơn: nylon 7D tạo ra một chiếc áo khoác có thể gấp gọn lại chỉ bằng quả chanh nhưng lại dễ bị vướng vào dây an toàn và khóa kéo. Đối với ngành bán lẻ du lịch — nơi quần áo được thử nhiều lần và được hàng trăm khách hàng cầm nắm — nylon hoặc polyester chống rách 15D đến 20D với cấu trúc chống thấm lông vũ là lựa chọn hợp lý mặc định, cùng với lớp phủ chống thấm nước bền bỉ để chịu được mưa phùn.

Hậu quả về sản xuất khi giảm công suất chiếu sáng

Áo khoác siêu nhẹ đặt ra những hạn chế thực sự đối với đường may. Kích thước kim giảm xuống còn 9 đến 11, tốc độ may giảm xuống đối với các đường may dài để ngăn nhiệt từ kim làm chảy sợi chỉ mảnh, và chân vịt ma sát thấp giúp ngăn vải bị kéo lê. Mật độ mũi khâu thường là 10 đến 12 mũi/cm đối với các đường may chống thấm lông vũ, và khoảng cách giữa các rãnh chần là một quyết định thiết kế thực sự: các rãnh hẹp hơn (6 đến 8 cm) giúp ổn định lớp bông lót và ngăn ngừa các điểm lạnh khi áo khoác bị nén và phồng lại nhiều lần, trong khi các rãnh rộng hơn giúp lớp bông lót phồng tốt hơn và gọn nhẹ hơn khi đóng gói. Hầu hết các mẫu áo khoác du lịch thành công đều sử dụng rãnh rộng từ 7 đến 10 cm như một sự thỏa hiệp.

Tùy chọn Shell Trọng lượng (gsm) Chống lông vũ Cảm giác khi cầm nắm Độ bền Chỉ số chi phí
Vải nylon ripstop 10D 26 đến 30 Xuất sắc Cực kỳ mềm mại Thấp — dễ bị vướng mắc 145
Vải nylon taffeta 15D 32 đến 36 Xuất sắc Mềm mại Vừa phải 125
Nylon ripstop 20D 38 đến 45 Rất tốt Giòn Tốt 110
Polyester tái chế 20D chống rách 40 đến 46 Rất tốt Giòn Tốt 118
Polyester taffeta 30D 52 đến 60 Tốt Cấu trúc Cao 100

5Các tính năng thiết kế thực sự quan trọng đối với du khách

Các chương trình có thể đóng gói dễ dàng tích lũy các yêu cầu tính năng; những yêu cầu quyết định việc mua lại sản phẩm thì ít hơn và đáng được bảo vệ trong gói công nghệ.

Ngăn chứa đồ.Tính năng quan trọng nhất. Một túi tay có khóa kéo hai mặt có thể lật ngược để chứa toàn bộ áo khoác — bao gồm cả mũ trùm đầu — loại bỏ hoàn toàn túi đựng, nghĩa là không có gì bị mất và áo khoác có thể được gấp gọn trong hai giây. Miệng túi phải rộng rãi (26 cm trở lên) nếu không người dùng sẽ khó kéo vào, và khóa kéo phải hoạt động trơn tru từ cả hai đầu vì người đi du lịch thường nén áo khoác bằng một tay.

Mũ trùm đầu và khả năng điều chỉnh.Mũ trùm đầu cố định, cách nhiệt nhẹ giúp giữ ấm vượt trội so với các tính năng khác nhờ trọng lượng nhẹ hơn, và có thể gấp gọn. Dây chun điều chỉnh ở gấu áo giúp chắn gió trên đường băng sân bay và các quán cà phê ngoài trời vào buổi tối; khóa kéo hai chiều phía trước cho phép áo thông gió khi ngồi – một chi tiết nhỏ mà hành khách hàng không thường để ý.

Kiểm soát cân nặng trong quá trình giảm cân.Mỗi gram trong phần cứng đều là một gram cần được nén lại. Khóa kéo cuộn với băng dính mỏng, khóa dây nhỏ gọn và nhãn in nhiệt thay vì nhãn dệt đều giúp giảm trọng lượng mà không làm thay đổi vẻ ngoài. Bài kiểm tra thầm lặng cho một chiếc áo khoác du lịch được thiết kế tốt là những chi tiết nhỏ đó gần như biến mất trong bảng thông số kỹ thuật.

Sơ đồ cấu tạo bên dưới cho thấy vị trí của các tính năng này trên một cấu hình xe du lịch hoàn chỉnh sẵn sàng cho sản xuất.

Cấu tạo của một chiếc áo khoác phồng du lịch có thể gấp gọn, sẵn sàng sản xuất. Thông số kỹ thuật dự kiến: 700 FP, 110 g ruột, vỏ ngoài 20D ripstop, tổng trọng lượng 340 g, cỡ L. Mũ trùm đầu cách nhiệt cố định Độ ấm trên mỗi gram, có thể nén phẳng. Khóa kéo hai chiều, băng dính mỏng Lỗ thông hơi khi ngồi; tiết kiệm gam Ngăn chứa đồ (khóa kéo hai mặt) lộn ngược để nuốt trọn cả chiếc áo khoác Dây thun viền gấu + khóa dây chắn gió ở mặt đường băng. Cổ tay áo co giãn, gọn nhẹ. không có khóa dán để vướng vào vỏ sò Các rãnh chần bông rộng từ 7 đến 10 cm ngăn chặn sự di chuyển vật liệu lấp đầy sau khi nén

Một lưu ý về nguồn cung ứng nguyên vật liệu: các thương hiệu xây dựng câu chuyện về tính bền vững vào dòng sản phẩm du lịch có thể chỉ định…Vỏ và lớp lót được chứng nhận GRS làm từ vật liệu tái chế.trên cùng một nền tảng có thể đóng gói — chất liệu vải được chứng nhận sẽ làm tăng thêm một chút chi phí và thời gian sản xuất nhưng vẫn đảm bảo khả năng giữ ấm so với trọng lượng, và độ an toàn hóa học của lớp lót tiếp xúc trực tiếp với da cần được kiểm chứng.Tiêu chuẩn OEKO-TEX 100thử nghiệm.

6Kiểm tra khả năng nén dữ liệu trước khi khách hàng tự kiểm tra.

Khả năng đóng gói dễ dàng là một điểm khác biệt so với các tuyên bố khác về quần áo, bởi khách hàng thường kiểm tra sản phẩm chỉ vài phút sau khi mở hộp — nén, mang đi, mở ra và đánh giá. Điều đó khiến việc kiểm tra trước khi giao hàng trở nên không thể thiếu.

Một quy trình kiểm tra thực tế

Đầu tiên, hãy kiểm tra độ phồng của áo so với thông số kỹ thuật: độ phồng, thành phần và độ sạch của từng lô hàng tại phòng thí nghiệm độc lập như IDFL. Thứ hai, đo thể tích đóng gói trên cơ sở mẫu – nén áo khoác vào túi đựng, ép dưới một vật nặng phẳng trong 30 giây, và đo thể tích hình hộp bao quanh; kết quả phải nằm trong phạm vi 10% so với mục tiêu theo thông số kỹ thuật. Thứ ba, và quan trọng nhất, hãy kiểm tra khả năng phục hồi sau khi nén: giữ áo khoác ở trạng thái nén trong 24 và 72 giờ, sau đó đo khả năng phục hồi độ phồng theo từng khoảng thời gian. Áo khoác chất lượng với độ phồng 700 sẽ phục hồi đến 90% độ phồng ban đầu trong vòng 24 giờ và gần như hoàn toàn trong vòng 72 giờ; khả năng phục hồi thấp hơn đáng kể cho thấy hoặc là bị nén quá mức khi đóng gói hoặc chất lượng phồng không đạt tiêu chuẩn.

Tính nhất quán về kích thước trong toàn bộ lô hàng rất quan trọng, cũng giống như trong bất kỳ chương trình bán buôn nào: khối lượng đóng gói được tuyên bố dựa trên từng kích thước, và đường cong kích thước thay đổi âm thầm sẽ vi phạm tiêu chuẩn ở các điểm cực đoan. Tham khảo các định nghĩa đo lường tiêu chuẩn —ISO 8559-1Nó cung cấp khuôn khổ đo lường nhân trắc học làm cơ sở cho việc xác định kích cỡ, giúp đảm bảo bộ kích cỡ được so sánh tương đồng giữa thông số kỹ thuật của bạn và phòng thiết kế mẫu của nhà máy.

Lưu ý về hậu cần:Vì khách du lịch cũng thường nén áo khoác trong vali nhiều ngày liền, hãy khuyên các đối tác bán lẻ nên mở các mẫu trưng bày trong phòng trưng bày từ 24 đến 72 giờ trước khi chụp ảnh và trưng bày tại cửa hàng. Khoảng thời gian phục hồi độ phồng tương tự cũng áp dụng sau khi mở thùng chứa — áo khoác được đo ngay sau khi lấy ra khỏi trạng thái nén sẽ đánh giá thấp khả năng giữ hơi và dẫn đến việc bị loại bỏ do chất lượng không đạt yêu cầu.

7Số lượng đặt hàng tối thiểu, giá cả và thời gian giao hàng cho các chương trình đóng gói

Chi phí của chương trình sản xuất đồ có thể gấp gọn tập trung ở ba yếu tố: lông vũ, vải vỏ và thời gian may. Lông vũ chất lượng cao được tính giá theo gram và theo từng cấp độ chất lượng — việc chuyển từ 700 lên 800 fill có thể làm tăng thêm 15 đến 25% chi phí chỉ riêng cho lông vũ. Vải vỏ có sợi mảnh có số lượng tối thiểu tại nhà máy và cấu trúc lô nhuộm tương tự như bất kỳ chương trình vải đặt may riêng nào, thường là 800 đến 1.500 mét cho mỗi màu. Và việc may vải vỏ siêu nhẹ mất nhiều thời gian hơn so với may vải trọng lượng trung bình, làm tăng thêm thời gian thực tế cho mỗi sản phẩm, điều này thể hiện rõ trong giá FOB.

Một ví dụ minh họa

Một nhà điều hành bán lẻ du lịch gần đây đã đặt hàng từ chúng tôi một chương trình sản xuất cốt lõi gồm 1.800 chiếc: lông vũ RDS 700-fill nặng 110 gram, vỏ ngoài ripstop 20D, thiết kế túi đựng đồ, ba màu sắc. Giá FOB cao hơn khoảng 20% ​​so với một chiếc áo khoác không thể gấp gọn 600-fill thông thường từ cùng một nhà máy — chủ yếu do chất lượng lông vũ cao hơn và quá trình may vỏ ngoài tinh tế chậm hơn — nhưng việc đóng gói nén đã giảm chi phí vận chuyển trên mỗi đơn vị đủ để bù lại khoảng một phần ba khoản chênh lệch đó, và giá bán lẻ đã giúp thu hồi phần còn lại một cách thoải mái. Việc đóng gói nén cũng có nghĩa là chương trình được vận chuyển trong ít thùng hơn, giảm phí xử lý tại điểm đến trên cùng một khối lượng.

Về thời gian, các chương trình sản xuất bao bì đóng gói hoạt động theo cùng một khuôn khổ như bất kỳ sản phẩm bao bì OEM nào: lấy mẫu trong vòng 10 đến 15 ngày, sản xuất hàng loạt từ 45 đến 70 ngày sau khi được phê duyệt trước sản xuất, cộng thêm chi phí vận chuyển và thời gian phục hồi bao bì trước khi trưng bày. Việc tuân thủ các quy định về trách nhiệm xã hội cần được xác minh trong cùng một quy trình tìm nguồn cung ứng —amfori BSCIGiấy chứng nhận ghi rõ địa điểm sản xuất thực tế là tiêu chuẩn tối thiểu mà hầu hết các đối tác bán lẻ ở châu Âu và Bắc Mỹ mong đợi trước khi hợp tác với nhà cung cấp.

PASSION OUTERWEAR là một bộ phận của Công ty TNHH May mặc Quanzhou Donghuang, với hơn 20 năm kinh nghiệm sản xuất và kinh doanh trong lĩnh vực quần áo ngoài trời, quần áo lao động và quần áo giữ ấm. Chúng tôi xây dựng các chương trình áo khoác phồng có thể gấp gọn và áo khoác phồng tiêu chuẩn trên chuỗi cung ứng được chứng nhận BSCI, SMETA, GRS và OEKO-TEX, với trọng lượng chất độn và mục tiêu thể tích đóng gói được chỉ định theo kích cỡ chứ không phải theo kiểu dáng. Khách hàng muốn mở rộng dòng sản phẩm dành cho du lịch sang sản phẩm mùa lạnh hơn có thể kết hợp dòng sản phẩm có thể gấp gọn với dòng sản phẩm của chúng tôi.Quần áo giữ nhiệt OEM/ODMnền tảng — cáiáo khoác giữ nhiệtchia sẻ cùng một logic phân lớp nhẹ,áo khoác sưởi ấmPhục vụ cho phân khúc du lịch mùa đông, và các chương trình dành cho doanh nghiệp có thể bổ sung thêm.quần áo lao động đặt maytrên cùng một hồ sơ tuân thủ.

Câu hỏi thường gặp

Tôi nên ghi rõ thể tích khi đóng gói là bao nhiêu để có được một chiếc áo khoác du lịch "có thể gấp gọn" thực sự?
Đối với chương trình du lịch cơ bản, hãy đặt mục tiêu thể tích đóng gói từ 1,5 đến 2,0 lít cho cỡ L với 90 đến 120 gram lông vũ 700-fill; các loại ba lô siêu nhẹ cao cấp đạt được từ 1,0 đến 1,4 lít. Hãy nêu rõ mục tiêu bằng lít và kích thước túi đựng, đồng thời chỉ định phương pháp đo – nén dưới một vật nặng phẳng trong 30 giây – để nhà máy, bộ phận kiểm soát chất lượng và người mua lẻ đều đo cùng một thứ. Sai số cho phép cộng hoặc trừ 10% là thực tế và có thể thực thi được.
Túi đựng đồ tích hợp có tốt hơn túi đựng đồ riêng biệt không?
Đối với các sản phẩm du lịch, câu trả lời là có. Một túi đựng có thể lật ngược để chứa toàn bộ áo khoác giúp loại bỏ phụ kiện dễ bị thất lạc nhất trong các loại áo khoác ngoài, có thể gấp gọn chỉ trong vài giây bằng một tay và hầu như không làm tăng thêm trọng lượng. Một túi đựng riêng biệt nhỏ hơn một chút vì nó có thể nén lại vượt quá thể tích túi của áo khoác, vì vậy các sản phẩm leo núi cao cấp vẫn sử dụng chúng — nhưng đối với bán lẻ du lịch, các gian hàng tại sân bay và các chương trình quà tặng, thiết kế túi đựng có thể lật ngược mang lại trải nghiệm người dùng tốt hơn và giảm thiểu các khiếu nại sau bán hàng về việc mất túi.
Trong thực tế, chỉ số độ phồng (fill power) ảnh hưởng đến kích thước sản phẩm đóng gói như thế nào?
Đáng kể. Ở cùng mức độ ấm áp, việc tăng độ phồng từ 600 lên 800 cho phép bạn giảm trọng lượng bông khoảng 30 đến 40 phần trăm, giúp giảm cả trọng lượng quần áo và thể tích khi đóng gói khoảng một phần ba đến một nửa. Chi phí lông vũ tăng lên không tương xứng vì các lô lông vũ có độ phồng cao khan hiếm hơn, vì vậy mức tối ưu về mặt thương mại cho hầu hết các chương trình du lịch là 700 fill — nó mang lại hầu hết lợi ích về đóng gói của 800 fill với mức chi phí thấp hơn đáng kể.
Việc nén ép liên tục có làm hỏng lớp lông vũ không?
Lông vũ chất lượng cao chịu được sự nén lặp đi lặp lại tốt — đó là đặc tính vốn có của vật liệu. Lỗi không nằm ở bản thân lông vũ mà là chất lượng cấu tạo: các đường may bị rò rỉ dưới áp lực nén, các rãnh cho phép chất độn di chuyển và lớp vỏ bị nhăn vĩnh viễn tại các đường gấp. Hãy kiểm tra bằng thử nghiệm phục hồi sau khi nén — nén trong 24 và 72 giờ, sau đó đo độ phục hồi độ phồng, độ phồng này phải đạt ít nhất 90% so với ban đầu trong vòng 24 giờ. Độ phục hồi thấp kéo dài thường bắt nguồn từ chất lượng chất độn hoặc việc đóng gói quá mạnh, chứ không phải do chu kỳ nén.
Số lượng đặt hàng tối thiểu (MOQ) cho chương trình sản xuất bao bì dạng xịt tùy chỉnh là bao nhiêu?
Một đơn đặt hàng OEM hoàn chỉnh với màu vỏ tùy chỉnh và thiết kế túi đựng thường bắt đầu từ 500 đến 800 chiếc, với vải vỏ được chứng nhận hoặc nhuộm tùy chỉnh sẽ đẩy số lượng tối thiểu lên 800 đến 1.000 chiếc vì các nhà máy bán theo lô cố định khoảng 800 đến 1.500 mét mỗi màu. Tỷ lệ kích thước và màu sắc thường có thể được kết hợp tự do trong đơn đặt hàng — hãy thương lượng số lượng tối thiểu dựa trên tổng số lượng đặt hàng chứ không phải mỗi màu, hoặc chương trình ba màu sẽ âm thầm tăng gấp ba lần cam kết của bạn.
Áo khoác phồng có thể gấp gọn được kiểm tra như thế nào trước khi vận chuyển?
Bốn bước kiểm tra được thực hiện để đảm bảo tính chính xác của sản phẩm: kiểm tra độ phồng của lông vũ theo lô (độ phồng, thành phần, chỉ số oxy, độ đục) tại phòng thí nghiệm độc lập; đo thể tích đóng gói so với mục tiêu tiêu chuẩn dựa trên mẫu; kiểm tra độ đàn hồi khi nén ở 24 và 72 giờ; và kiểm tra khả năng chống thấm lông vũ trên các đường may và đường chần để phát hiện sự rò rỉ lông vũ qua các lỗ kim. Thêm vào đó, việc đo kích thước quần áo tiêu chuẩn so với bảng kích thước sau khi phục hồi độ phồng trong 24 giờ, vì việc đo áo khoác mới mở bao bì sẽ đánh giá thấp kích thước và tạo ra các lỗi sai sót.
Phượng Hoàng Xie
Phượng Hoàng Xie
GM | QUANZHOU PASSION CLOTHING
20 năm kinh nghiệm sản xuất quần áo ngoài trời, quần áo lao động và quần áo giữ ấm. Được chứng nhận bởi BSCI, SMETA, GRS, OEKO-TEX và VF Corporation. Kết nối tại...LinkedIn.

Xây dựng chương trình áo khoác du lịch gọn nhẹ?

PASSION OUTERWEAR sản xuất áo khoác phồng nhẹ, có thể gấp gọn từ 300 chiếc trở lên, với trọng lượng bông nhồi theo từng kích cỡ, thể tích đóng gói mục tiêu được ghi rõ trong thông số kỹ thuật, thiết kế túi đựng tiện dụng và chuỗi cung ứng đạt chứng nhận BSCI, SMETA, GRS và OEKO-TEX. Hãy gửi cho chúng tôi trọng lượng mục tiêu và kích thước đóng gói của bạn — chúng tôi sẽ phản hồi trong vòng 24 giờ.

Yêu cầu báo giá chương trình đóng gói Xem chương trình OEM/ODM